Thống Kê
Hiện có 4 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 4 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]


Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 17 người, vào ngày Mon Oct 24, 2016 5:15 am
Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics
» THÀNH KẺ ĐẾN SAU (MT-136-137)
by Ntd Hoa Viên Sat May 13, 2017 7:37 pm

» [MV] H.A.T - Đành Nói Lời Chia Tay
by RELAX Sun Apr 09, 2017 9:47 pm

» Mặt nạ ngôi sao | Anh còn nợ em | Chàng Elsa & Vua phá lưới
by RELAX Sun Apr 09, 2017 6:47 pm

» Mặt nạ ngôi sao | Tập 3: Nơi tình yêu bắt đầu | Nắng hè thu & Kẻ phản diện hồn nhiên
by RELAX Sun Apr 09, 2017 6:45 pm

» Mặt nạ ngôi sao | Tập 1: Nếu phôi pha ngày mai | Heo xinh xinh & Ẩn sĩ rừng xanh
by RELAX Sun Apr 09, 2017 6:42 pm

» Mặt nạ ngôi sao | Tập 1: Giọt buồn để lại | Nhóc bóng rổ & Mèo nhỏ thích táo đỏ
by RELAX Sun Apr 09, 2017 6:35 pm

» J8687 - ANH CỨ BỎ MẶC EM
by RELAX Sun Apr 09, 2017 6:33 pm

» SAU NGÀY KHÓI LỬA (MT-134-135)
by Ntd Hoa Viên Tue Apr 04, 2017 1:47 pm

» TÌNH TRONG NGHỊCH CẢNH (MT-132-133)
by Ntd Hoa Viên Sun Mar 26, 2017 2:41 pm

» ĐƯỜNG TÌNH ĐÔI NGẢ (MT-130-131)
by Ntd Hoa Viên Wed Mar 22, 2017 9:45 pm

» TẬP THƠ : TAN VỠ TÌNH ĐẦU !
by nguoitruongphu Tue Mar 21, 2017 8:23 am

» NGỦ GỐC XOÀI (MT-129)
by Ntd Hoa Viên Sat Mar 11, 2017 1:04 pm

» TIỄN MỘT NGƯỜI THƯƠNG (MT-127-128)
by Ntd Hoa Viên Mon Feb 27, 2017 2:45 pm

» NGƯỜI CHIẾN SĨ (MT-123-124)
by Ntd Hoa Viên Sat Feb 11, 2017 7:44 pm

» TỰ THÁN (MT-078-079)
by Ntd Hoa Viên Tue Feb 07, 2017 8:23 am

» Người Ra Đi Vì Đâu - Phạm Khánh Hưng
by Nho Sinh Tám Ngón Sun Jan 29, 2017 8:22 pm

» vì sao thế Phạm Khánh Hưng
by Nho Sinh Tám Ngón Sun Jan 29, 2017 8:18 pm

» Thầm Mong Anh Quay Về
by Nho Sinh Tám Ngón Sun Jan 29, 2017 8:13 pm

» Thu Thuy Sao Em Vẫn Yêu
by Nho Sinh Tám Ngón Sun Jan 29, 2017 8:11 pm

» Lời Chia Tay Dễ Nói Thế Sao Anh ? - Thu Thủy
by Nho Sinh Tám Ngón Sun Jan 29, 2017 8:07 pm

» [HD] Hoàn Hảo Như Thiên Sứ Tình Yêu - Lương Bằng Quang
by Nho Sinh Tám Ngón Sun Jan 29, 2017 8:01 pm

» Đừng làm nỗi đau thêm dài - Lương Bằng Quang
by Nho Sinh Tám Ngón Sun Jan 29, 2017 7:57 pm

» ANH TIN MÌNH ĐÃ CHO NHAU MỘT KỶ NIỆM
by Nho Sinh Tám Ngón Sun Jan 29, 2017 7:52 pm

» Lương Bằng Quang - CHỜ ĐỢI QUÁ KHỨ
by Nho Sinh Tám Ngón Sun Jan 29, 2017 7:48 pm

» Lời hứa cho người ra đi - Lương Bằng Quang
by Nho Sinh Tám Ngón Sun Jan 29, 2017 7:46 pm

» TÌNH XUÂN (MT-120-121)
by Ntd Hoa Viên Wed Jan 25, 2017 10:30 pm

» Bài văn khiến cô giáo phê 'Sợ quá, nói quá vừa thôi chứ'
by Thị Hến Sun Jan 22, 2017 4:06 pm

» CHÉN RƯỢU CANH THÂU (MT-113-119)
by Ntd Hoa Viên Fri Jan 20, 2017 8:16 pm

» LÌ XÌ NGÀY TẾT – NHẬN THƯỞNG 1.000.000 VNĐ LẬN NÈ
by sport06mkt Fri Jan 20, 2017 3:42 pm

» HOÀN TIỀN GIẢI ÚC MỞ RỘNG – 500k ĐANG CHỜ BẠN
by sport06mkt Thu Jan 19, 2017 4:19 pm

» 2 TRIỆU ĐỒNG TIỀN THƯỞNG ĐỂ BẠN ĂN TẾT CÙNG BẠN BÈ GIA ĐÌNH
by sport06mkt Wed Jan 18, 2017 4:11 pm

» ĐĂNG KÍ LÀ CÓ TIỀN THƯỞNG CUỐI NĂM ĂN TẾT LIỀN HÀ
by sport06mkt Tue Jan 17, 2017 4:28 pm

» Thử Tài Dự Đoán African Cup để nhận 1 triệu đồng đi mấy thánh ơi
by sport06mkt Mon Jan 16, 2017 1:45 pm

» CÕI LƯU ĐÀY (MT-116-117)
by Ntd Hoa Viên Sat Jan 14, 2017 12:25 pm

» MINIGAME - DỰ ĐOÁN TỶ SỐ NHẬN NGAY THẺ CÀO 100k ĐI NÀO
by sport06mkt Fri Jan 13, 2017 5:19 pm

» Kiếm tiền xài tết lai rai đi mấy thánh ơiiiiiiiii
by sport06mkt Thu Jan 12, 2017 4:12 pm

» Thưởng Nạp Lại 58% Mừng Tết Nguyên Đán - CUNG CHÚC TÂN XUÂN!
by sport06mkt Wed Jan 11, 2017 3:26 pm

» ĐĂNG KÍ TÀI KHOẢN LÀ CÓ IPHONE 7 XÀI TẾT
by sport06mkt Tue Jan 10, 2017 1:36 pm

» NHẬN MIỄN PHÍ 350K KHI GIỚI THIỆU BẠN BÈ
by sport06mkt Mon Jan 09, 2017 3:53 pm

» HẸN TRẢ ĐỜI SAU (MT-114-115)
by Ntd Hoa Viên Sat Jan 07, 2017 1:01 pm

» KIẾM 1.000.000 VNĐ MIỄN PHÍ DẪN GẤU ĐI CHƠI TẾT NHEN
by sport06mkt Fri Jan 06, 2017 2:54 pm

» Hoàn Tiền Cược Xiên FA Cup – NHẬN NGAY TIỀN THƯỞNG HẤP DẪN NHẤT
by sport06mkt Thu Jan 05, 2017 4:17 pm

» Tottenham vs Chelsea, 03h00 ngày 05/01: Đại phá thành London
by sport06mkt Wed Jan 04, 2017 4:41 pm

» Bournemouth vs Arsenal, 02h45 ngày 4/1: Nổ tan ‘trái anh đào’
by sport06mkt Tue Jan 03, 2017 3:44 pm

» AI LÀ FAN CHELSEA NHÀO HẾT VÔ ĐÂY
by sport06mkt Fri Dec 30, 2016 4:24 pm

» Kiếm tiền đi chơi tết tây đi nào
by sport06mkt Thu Dec 29, 2016 4:43 pm

» ĐĂNG KÍ TÀI KHOẢN CÓ NGAY 600K NHEN
by sport06mkt Wed Dec 28, 2016 4:33 pm

» CÙNG SPORT TIPS NHẬN TIP FREE CHÍNH XÁC 99,99% VỚI TRẬN LIVERPOOL – STOKE CITY
by sport06mkt Tue Dec 27, 2016 4:27 pm

» HOÀN TIỀN THỂ THAO NBA ĐƯỢC 500K ĐI NÀO
by sport06mkt Mon Dec 26, 2016 4:08 pm

» CẦN SỰ GIÚP ĐỞ CỦA CÁC THÀNH VIÊN
by meocon_nhaky Sun Dec 25, 2016 12:40 am

» THAM GIA MINIGAME ĐƯỢC QUÀ NOEL NÀOOOOOOOOO
by sport06mkt Fri Dec 23, 2016 4:22 pm

» NOEL NÀY KIẾM IPHONE 7 TẶNG GẤU ĐI MẤY BÁC
by sport06mkt Thu Dec 22, 2016 5:03 pm

» DỰ ĐOÁN TRẬN ĐẤU – SOÁN NGAY THẺ CÀO
by sport06mkt Wed Dec 21, 2016 4:44 pm

» CÓ ĐĂNG KÍ LÀ CÓ CƠ HỘI TRÚNG IPHONE 7 HOT GIRL POOKKY
by sport06mkt Tue Dec 20, 2016 4:56 pm

» KIẾM 500K MỖI NGÀY DẪN GẤU CHƠI NOEL ĐIIIIIIIIIII
by sport06mkt Mon Dec 19, 2016 4:58 pm

» Tottenham Hotspur vs Burnley, 23h00 ngày 18/12: Bám đuổi Top 4
by sport06mkt Fri Dec 16, 2016 5:40 pm

» GIẢI ĐẤU CHUNG KẾT CASINO TRỰC TUYẾN TRÚNG 20 TRIỆU
by sport06mkt Thu Dec 15, 2016 5:16 pm

» 20 TRIỆU ĐANG CHỜ BẠN NHẬN LẤY - NHANH TAY LÊN NÀO
by sport06mkt Thu Dec 15, 2016 5:12 pm

» ĐĂNG KÍ TÀI KHOẢN ĐỂ CÓ 4 TỶ MUA NHÀ TẶNG GẤU ĐIIIIIIIII
by sport06mkt Wed Dec 14, 2016 4:39 pm

» Everton vs Arsenal, 02h45 ngày 14/12: Đối thủ khó ưa
by sport06mkt Tue Dec 13, 2016 4:50 pm

» Tiền Thưởng Miễn Phí 100.000 VNĐ Và Phần Thưởng Đặc Biệt
by sport06mkt Mon Dec 12, 2016 4:29 pm

» Leicester vs Manchester City, 00h30 ngày 11.12: Giành giật điểm số
by sport06mkt Fri Dec 09, 2016 4:50 pm

» ĐÀN ONG VƯỚNG BỆNH (MT-110-111)
by Ntd Hoa Viên Thu Dec 08, 2016 10:09 pm

» NGẮM NHÌN GIRL XINH – RINH NGAY 4 TỶ
by sport06mkt Thu Dec 08, 2016 4:39 pm

» KỈ NIỆM 12 NĂM THÀNH LẬP – NHẬN 4 TỶ TIỀN THƯỞNG ĐI NÀO
by sport06mkt Wed Dec 07, 2016 5:09 pm

» VUI CÙNG CELTIC – GIẢI THƯỞNG 1.000.000 VND ĐANG CHỜ BẠN
by sport06mkt Tue Dec 06, 2016 4:56 pm

» 4 TỶ MUA NHÀ CHO GẤU – CÓ HAY KHÔNG CHỈ DO BẠN
by sport06mkt Mon Dec 05, 2016 5:03 pm

» EM LÀ SÓNG BIỂN (MT-108-109)
by meocon_nhaky Sun Dec 04, 2016 5:22 pm

» Napoli vs Inter Milan, 02h45 ngày 03/12: Đại chiến thời tàn
by sport06mkt Fri Dec 02, 2016 4:35 pm

» TẠO TÀI KHOẢN VÀ NHẬN NGAY 1 TRIỆU ĐỒNG
by sport06mkt Thu Dec 01, 2016 5:01 pm

» Thế Giới Bên Kia
by meocon_nhaky Wed Nov 30, 2016 10:28 pm

» THÔNG BÁO
by meocon_nhaky Wed Nov 30, 2016 10:22 pm

» FAN REAL MADRID NHÀO VÔ ĐÂY NHẬN TIỀN TỶ NÈ
by sport06mkt Wed Nov 30, 2016 3:59 pm

» Đôi nét về ẩm thực đường phố Việt Nam
by RELAX Tue Nov 29, 2016 9:28 pm

» ĐĂNG KÍ KHẢO SÁT TRÚNG THƯỞNG PHẦN QUÀ HẤP DẪN NÀO
by sport06mkt Tue Nov 29, 2016 1:57 pm

» KIẾM 2 TỶ MUA NHÀ CHO GẤU ĐIIIIII
by sport06mkt Mon Nov 28, 2016 5:17 pm

» Việt Nam lên sóng Nhật Bản - Tập 3
by RELAX Sun Nov 27, 2016 10:34 pm

» Việt Nam lên sóng Nhật Bản - Tập 2
by RELAX Sun Nov 27, 2016 10:14 pm

» Việt Nam lên sóng Nhật Bản - Tập 1
by RELAX Sun Nov 27, 2016 9:59 pm

» Cuộc đời đầy nước mắt của ca sĩ hải ngoại Randy
by RELAX Sat Nov 26, 2016 7:08 pm


THƯƠNG LẮM MIỀN TRUNG (1)+(2)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

THƯƠNG LẮM MIỀN TRUNG (1)+(2)

Bài gửi by Ntd Hoa Viên on Tue Oct 18, 2016 2:40 pm




THƯƠNG LẮM MIỀN TRUNG (1)
(Cú Trung + Giao cổ)
(Mẫn Thanh-098)


Bão tố cuồng phong ngập biển trời
Dân mình khốn khổ ruột nào lơi
Nhà trôi của mất chồng chôn vợ
Xả lũ tràn đê bọn giết người
Nước lạnh đâu dìm căm phẫn nổi
Quê nghèo bỗng dậy oán hờn khơi
Vì sao chịu cảnh sầu thương đó
Phải sống lầm than mãn cuộc đời

NGUYỄN MẪN TRÍ-TN





THƯƠNG LẮM MIỀN TRUNG (2)
(Mẫn Thanh-099)


Miền trung lũ lụt tiếng vang trời
Bốn cõi trông về dạ chẳng lơi
Tỏ những niềm đau tràn khoé lệ
Nhìn bao nỗi khổ thấu tim người
Dân lành bỏ mạng ngoài giông tố
Cá độc phơi mình giữa biển khơi
Lãnh đạo bề trên ngài có hiểu
Thì thương đất mẹ tủi muôn đời

ĐẶNG THỊ THANH NGA-MT




_________________
... Trong trái tim nhỏ bé của tôi dường như có chứa một cái gì đó thật lớn lao... có lẽ, đấy là tình yêu... (Ntd Hoa Viên)

*-Hoa Viên - Thơ: Ntd Hoa Viên****- *-Hoa Viên - Thơ ĐL - Ntd Hoa Viên****-
*-Thơ Lưu Trữ (Ntd Hoa Viên)
avatar
Ntd Hoa Viên
Bạn cùng web
Bạn cùng web

Tổng số bài gửi : 38
Mỹ Kim : 83
Join date : 22/01/2010
Đến từ : Diễn Đàn Hoa Viên

Xem lý lịch thành viên http://hoavien.forumvi.com/

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics

 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết